ที่บริเวณวัดประชานาค ตำบลทุ่งสุขลา อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี นางอมรรัตน์ ชัยขรรค์เมือง ผู้อำนวยการ โรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง 2 (มูลนิธิไต้ล้ง-เช็ง พรประภา) ได้เป็นประธานในกิจกรรม ร่วมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลเดช โดยมีคณะครูนักเรียน และผู้ปกครอง เข้าร่วมกิจกรรม
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiJcjhHFwTRYzOtUsnBvmckcQ9jaoTw0vqIRq_h-ZHmVKZpWNBtk-_A9ltBLs_f8RCIVbY1sRFy3Dxm-xTAaMsl3wmntr_e8BwvK1IT0YhexpBGj-NCUKG38eQROSSszAMn_XkgeFlaUmXl/s320/Image7.jpg)
นางอมรรัตน์ ชัยขรรค์เมือง ผู้อำนวยการ โรงเรียนเทศบาลแหลมฉบัง 2 (มูลนิธิไต้ล้ง-เช็ง พรประภา) กล่าวว่า ทั้งนี้สำหรับกิจกรรมดังกล่าว เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมพลอดุลยเดช รัชกาลที่ 9 นอกจากนี้ ก็เพื่อให้คณะครูนักเรียนและผู้ปกครองได้มีโอกาสทำบุญตักบาตรร่วมกันเพื่อการดำรงสืบสานพระพุทธศาสนา ซึ่งเป็นศาสนาประจำชาติและเป็นการปลูกฝังคุณธรรม จริยธรรม พฤติกรรมอันดีงามของชาวพุทธให้เด็กได้เรียนรู้จากการปฏิบัติจริง เรื่องการทำบุญตักบาตรเกิดความศรัทธาในพระพุทธศาสนามากยิ่งขึ้นและยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีภายในครอบครัวรวมทั้งตัวผู้ปกครองกับโรงเรียน
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น