![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgkk0go9a2tM8zV513H8m9PnpaxjnE21GzbE0DqJEWC3N-Kzu_oov7_-bwUWyvMq_BageUgsWY6WVojMONlZeEL6DovgLWPQltkJJHrmAS6HbukpbqJeJgjAZr6KnvLfZrIl02a5IXA8bs/s640/51112644_2328090734103268_665085864858091520_n.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg84x9bMp7u_AXhO-NAnGJWOxmgpKDhyFhJh-k_pzDBCkIOFbRrpV1d44_vyAhozIyNphHBMof6WMsmb_it6KrfNXKUiGOgnLRwzzZ1iY-YsP8cyZwPWAMdc8tlfVjrMNa85yNxfgDcy3Y/s320/50985921_2328090660769942_2589954752246710272_n.jpg)
วันศุกร์ที่ 25 มกราคม 2562
ร้อยตำรวจตรี มนตรี ฤกษ์จำเนียร ผู้อำนวยการท่าเรือแหลมฉบัง รักษาการแทน ผู้อำนวยการการท่าเรือแห่งประเทศไทย เป็นประธานในการเปิดงาน
“28 ปี ท่าเรือแหลมฉบัง สู่ขั้นที่ 3 เพื่ออนาคต” โดย
เรือโท ยุทธนา โมกขาว รองผู้อำนวยการท่าเรือแหลมฉบัง เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของการจัดงานในครั้งนี้ และ ผู้บริหาร พนักงานท่าเรือแหลมฉบัง ผู้แทนหน่วยงานภาครัฐ หน่วยงานราชการ ผู้ประกอบการภาคเอกชนทุกภาคส่วน ผู้แทนชุมชนรอบท่าเรือแหลมฉบัง และสื่อมวลชน เข้าร่วมงาน ณ ชั้น 3 ห้อง VERTICAL BALLROOM โรงแรม MYTT Beach Hotel จังหวัดชลบุรี งาน “28 ปี ท่าเรือแหลมฉบัง สู่ขั้นที่ 3 เพื่ออนาคต” เป็นงานที่มีวัตถุประสงค์ เพื่อเสริมสร้างภาพลักษณ์ที่ดีของท่าเรือแหลมฉบัง พร้อมทั้ง ประชาสัมพันธ์โครงการพัฒนาต่างๆ ของท่าเรือแหลมฉบัง โดยเฉพาะโครงการท่าเรือแหลมฉบัง ขั้นที่ 3 ที่ถือได้ว่า เป็นโครงการที่สำคัญในการพัฒนาและขับเคลื่อนเศรษฐกิจของประเทศ ที่ได้รับการสนับสนุนจากทั้งภาครัฐ และภาคเอกชน โดยภายในงาน มีการแสดงชุด GO TO THE FUTURE ที่เป็นสื่อให้เห็นถึงความเป็นที่สุด แห่งท่าเรือไทย สู่ท่าเรือชั้นนำระดับโลก ที่มีเทคโนโลยีที่ทันสมัยและใส่ใจสิ่งแวดล้อม รวมทั้ง ผู้เข้าร่วมงาน จะมีการแต่งกายในโทนสีฟ้า สีขาว และสีเขียว ซึ่งมีความหมายว่า สีฟ้า สีขาว เป็นสีประจำของท่าเรือแหลมฉบัง และสีเขียว ถือได้ว่า เป็นสีที่แสดงถึงความเป็นท่าเรือสีเขียว (Green Port) อีกด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1npHALAscJVPM-yPSDGTsPACQ2v0ua4t1SHCsoUSKZqoZYdxYSUphh_1g0EzGGUCVI__54hQ4XHYlhty94F5L9hss05Ycuu89IQVwUWiBcTNMFsY1QhJCIRlcRbbeEHfmzhPj3yfDQ5g/s640/51086976_2328090707436604_6788353952023838720_n.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น