ที่บริเวณพื้นที่ชุมชนอ่าวอุดม ม.7 ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี นายวรพล สุวรรณสบาย ผู้จัดการฝ่ายชุมชนสัมพันธ์ บริษัทเคอร์รี่ สยามซีพอร์ต จำกัด พร้อมด้วย ชาวบ้านตลาดอ่าวอุดม พนักงานบริษัทเคอรี่ สยามซีพอร์ต, เจ้าหน้าที่สาธารณะสุข เทศบาลนครแหลมฉบัง ได้ร่วมกันจัดกิจกรรม ทำดีเพื่อพ่อ เนื่องในวันพ่อแห่งชาติ ด้วยการทำความสะอาด การตัดหญ้า การเปิดทางระบายน้ำในคลองน้ำสาธารณะ รวมถึงปรับปรุงทัศนียภาพบริเวณโดยรอบชุมชน และบริษัท เคอรี่ สยามซีพอร์ต จำกัด ซึ่งเป็นเส้นทางที่มีประชาชนในพื้นที่เส้นสัญจรไปมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjpn0ykMrnlj-bMxPdNy5VaHcv5V_g0ABFBTiixRH_zvJeG0NMMp1dt_zfeQOTTssfKQFXmTm52SBUNsCWpIgY4TFES5F3-MbU_A5qFt-pT8ZdXIqWeUbOggs-3skcm8a0wGlyNu7lmoFM/s640/Image2.jpg)
นายวรพล กล่าวว่า สำหรับวัตถุประสงค์ของการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อเป็นการสร้างความสะอาดและพัฒนาปรับปรุงสถานที่ให้เป็นระเบียบเรียบร้อย ซึ่งเป็นแนวทางให้มีการขับเคลื่อนพลังประชาชนจิตอาสาให้ได้ร่วมกันทำกิจกรรมสาธารณประโยชน์ เพื่อสังคมและส่วนรวมอย่างต่อเนื่อง ซึ่งในวันนี้เราจะทำความดีเพื่อพ่อ เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ในหลวง รัชกาลที่ 9 รวมถึงวันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ในวันที่ 5 ธันวาคม 2561 และในวันนี้เราก็มาทำต่อ ด้วยการเก็บขยะ ทำความสะอาดถนน ร่วมกับชาวบ้านตลาดอ่าวอุดม พนักงานบริษัท และเจ้าหน้าที่เทศบาลนครแหลมฉบัง ในครั้งนี้
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น